Diễn đàn giáo xứ Thánh Tâm
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chương trình họp mặt 27/3

Go down

Bạn có thể thám gia không?

Chương trình họp mặt 27/3 Vote_lcap100%Chương trình họp mặt 27/3 Vote_rcap 100% 
[ 1 ]
Chương trình họp mặt 27/3 Vote_lcap0%Chương trình họp mặt 27/3 Vote_rcap 0% 
[ 0 ]
Chương trình họp mặt 27/3 Vote_lcap0%Chương trình họp mặt 27/3 Vote_rcap 0% 
[ 0 ]

Tổng số bầu chọn : 1

Poll closed

Chương trình họp mặt 27/3 Empty Chương trình họp mặt 27/3

Bài gửi  Admin Mon Mar 28, 2011 1:44 pm

CHƯƠNG TRÌNH HỌP MẶT GIA ĐÌNH THÁNH TÂM
CN T3 MÙA CHAY 27/3/2011

Gửi Gia đình Thánh Tâm tại Sài Gòn vô cùng thương yêu,
Mong chờ bao lâu, bây giờ anh chị em nhà mình mới được có một ngày để gặp lại nhau, để trò chuyện, tâm tình, cùng ăn, cùng chơi, cùng cầu chúc cho nhau và cho Gx Thánh Tâm thân thương của chúng ta.

Với bao nhiêu nỗi niềm đó, cùng với tinh thần chia sẻ của Mùa Chay, BĐD GĐTT xin được đưa ra chương trình gặp mặt lần này theo tiêu chí: CHIA SẺLÊN ĐƯỜNG.

CHIA SẺ: là chuyến thăm đến với các cụ ở Mái Ấm Thiên Ân, Thủ Đức.
Đây là mái ấm đang nuôi dưỡng khoảng 150 cụ già neo đơn, không gia đình, người thân với những hoàn cảnh riêng rất đáng thương, trong đó có những cụ đang mang bệnh nặng, chỉ nằm một chỗ, không thể đi lại được… Dù vậy, các cụ vẫn cố gắng làm những công việc đơn giản, phù hợp với sức khỏe để kiểm thêm thu nhập và phụ giúp nhau.
Vào đây, chắc chắn bạn sẽ cảm thấy lòng mình lặng lại, để cảm nhận sâu sắc hơn tình người giữa cuộc sống bộn bề hiện tại.
Hiện nay, việc phục vụ và chăm sóc các cụ già nơi đây đều do các Sr trực tiếp phụ trách.

LÊN ĐƯỜNG: theo đúng ý nghĩa của từ Lên đường, gia đình mình sẽ khởi hành đến khu du lịch sinh thái Vườn Xoài, Biên Hòa, Đồng Nai. Tuy cách thành phố không xa, nhưng đến đây rồi thì chắc chắn bạn sẽ cảm nhận một không gian hoàn toàn khác với Sài Thành náo nhiệt, bụi bặm qua thiên nhiên tươi xanh, các trò chơi thú vị, ẩm thực dân dã và nhiều điều tuyệt với khác… đang chờ khám phá.
Anh chị em mình vào website: http://vuonxoai.vn để tận mắt tìm hiểu nhé ^^

Chương trình cụ thể:

6h30: Tập trung (sẽ báo địa điểm sau)
7h00: Khởi hành đi Mái Ấm Thiên Ân
7h30 – 9h30: Đến mái ấm, chào hỏi các Sr, đi thăm, trò chuyện với các cụ, tặng quà, chụp hình lưu niệm
9h30: Khởi hành đi KDL Vườn Xoài
10h30: Đến Vườn Xoài
10h30 – 12h30: Sinh hoạt, vui chơi (cưỡ đà điểu, chèo thuyền…)
12h30 – 14h00: Ăn trưa, nghỉ ngơi (tâm tình bên nhau ^^)
14h00 – 16h00: Sinh hoạt, vui chơi (trượt cỏ, bơi lội…)
16h00: Khởi hành về lại SG
17h30: Về tới Sài Gòn, chia tay, hẹn gặp lại
*** Phương tiện: xe 24c or 35c (tùy số lượng người đi).
Đóng góp dự kiến: 150k/SV, 250K/đi làm (không hạn chế ủng hộ thêm (@.@)
Nhà mình có đóng góp gì thì mail cho Hồng Loan nha: doublebigvn@gmail.com hoặc các thành viên trong BĐH. Cảm ơn nhiều nhiều !!!
Đi đông đủ nha cả nhà, ai rủ thêm bạn mới sẽ có thưởng quà rất có giá trị ^^
Admin
Admin
Admin

https://www.facebook.com/greenwind1989